Trang chủ   |   Giới thiệu   |   Sơ đồ báo   |   English   |   Français  | 
Hôm nay, ngày 30 tháng 8 năm 2014
Tìm kiếm     

Ðiện thoại
  +084 8048916
+084 8048161
+084 8048160
Fax:08044175
e-Mail:
  bandoc.dcsvn@gmail.com
thuky.dcsvn@gmail.com
Xác minh lý lịch kết nạp Đảng
16:16 | 22/09/2006
(ĐCSVN)- Bạn Dương Thị Thảo, ở Bắc Giang, email: oacat_689@yahoo.com hỏi: “Tôi có thắc mắc về điều tra lý lịch Đảng như sau, nếu là con ngoài giá thú, không xác nhận được cha đẻ của mình thì việc điều tra lý lịch Đảng có bị coi là không rõ ràng hay có khó khăn gì khi vào Đảng hay không ?”
Trả lời:

Theo Điều lệ Đảng “công dân Việt Nam từ 18 tuổi trở lên thừa nhận và tự nguyện: Thực hiện Cương lĩnh chính trị, Điều lệ Đảng, tiêu chuẩn và nhiệm vụ đảng viên, hoạt động trong một tổ chức cơ sở đảng; qua thực tiễn chứng tỏ là người ưu tú, được nhân dân tín nhiệm, đều có thể xem xét kết nạp vào Đảng” (Điều 1).
1. Theo quy định trên, con ngoài giá thú được cơ quan nhà nước cấp giấy khai sinh và chứng minh nhân dân, có nguyện vọng phấn đấu vào Đảng cũng được xem xét kết nạp vào Đảng. Vì lý do nào đó, người xin vào Đảng thực sự không biết rõ bố hoặc mẹ đẻ là ai để khai trong lý lịch thì tổ chức Đảng yêu cầu người đó làm bản cam đoan về vấn đề này báo cáo chi bộ (văn bản này được lưu trong hồ sơ kết nạp Đảng)
2. Đối với vợ hoặc chồng của người xin vào Đảng là con ngoài giá thú cũng thực hiện theo nội dung trên.

BBT

Các từ khóa theo tin:

In trang | Gửi góp ý


Các tin trước
Về mức tiền thưởng đối với đảng viên 60 năm tuổi Đảng (29/08/2014)
Về việc thu đảng phí (27/06/2014)
Chế độ với người lao động khi công ty thay đổi cơ cấu, công nghệ (08/12/2013)
Giao lưu trực tuyến “Văn hóa là nền tảng tinh thần của xã hội” (12/08/2013)
Các chế độ chính sách cho nạn nhân chất độc da cam đang dần được hoàn thiện (02/08/2013)
Giao lưu trực tuyến “Công lý cho nạn nhân chất độc da cam” (30/07/2013)
Mời bạn đọc tham gia giao lưu trực tuyến "Công lý cho nạn nhân chất độc da cam" (26/07/2013)
Các khoản trợ cấp người có công với Tổ quốc có tính vào tổng thu nhập khi tính mức nộp đảng phí? (08/05/2013)
Về chuyển sinh hoạt đảng của đảng viên thuộc Chi bộ Đội công tác (07/04/2013)
Về thu đảng phí (04/04/2013)
 Trang 1 / 55 Trang đầu | Trước | Sau | Trang cuối
Các tin tiếp
Hỏi về lớp cảm tình Đảng (22/09/2006)
Chuyển hệ lên đại học (21/09/2006)
Tên các Phó Thủ tướng và các Bộ trưởng ? (21/09/2006)
Chính phủ thời kỳ 1945 – 1954 có mấy bộ ? (11/09/2006)
Cần các mẫu văn bản (08/09/2006)
Địa chỉ của các Ban Đảng TW (08/09/2006)
In sách về Phạm Quỳnh (08/09/2006)
Người công giáo muốn vào Đảng (08/09/2006)
Hỏi về quy định trình độ lý luận chính trị (08/09/2006)
Dịch sang tiếng Anh câu nói của Bác Hồ (08/09/2006)
 Trang 1 / 16 Trang đầu | Trước | Sau | Trang cuối
Các tin/bài đọc nhiều nhất
· Thư của Chủ tịch nước Trương Tấn Sang nhân dịp khai giảng năm học mới 2014 - 2015
· Đồng chí Nguyễn Thiện Nhân làm việc với Ban Thường vụ Đảng ủy Khối các cơ quan Trung ương
· Đồng chí Lê Thanh Sơn được bầu làm Phó Chủ tịch UBND thành phố Hải Phòng
· Đẩy mạnh tuyên truyền hướng tới đại hội đảng bộ các cấp
· Ban Chỉ đạo Cải cách tư pháp Trung ương làm việc với Ban Cán sự Đảng Chính phủ
· Việc đổi tên cầu Nhật Tân sẽ do Hội đồng nhân dân Thành phố Hà Nội quyết định
· Hội thảo Hợp tác phát triển công nghệ thông tin và truyền thông Việt Nam lần thứ 18
· Phát triển thị trường lao động Việt Nam đáp ứng yêu cầu hội nhập Cộng đồng Kinh tế ASEAN
· Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng thăm Khu di tích quốc gia đặc biệt Tân Trào
Bản quyền thuộc Báo điện tử Đảng Cộng sản Việt Nam
Toà soạn: 381 Đội Cấn, Ba Đình, Hà Nội; Điện thoại: 08048161; Fax : 08044175; E-mail : thuky.dcsvn@gmail.com
Giấy phép số 1554/GP-BTTTT ngày 26/9/2011 của Bộ Thông tin và Truyền thông về cung cấp thông tin lên mạng Internet