Thái Nguyên: Công bố kết quả bầu cử và danh sách người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XIII

Thứ hai, 30/05/2016 16:03
(ĐCSVN) - Ngày 30-5, Ủy ban Bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016-2021 của tỉnh Thái Nguyên đã tổ chức Hội nghị công bố kết quả bầu cử và danh sách người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XIII.

Theo Ủy Ban Bầu cử tỉnh Thái Nguyên, cuộc bầu cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XIII, nhiệm kỳ 2016-2021 đã thành công tốt đẹp. Kết quả, tại 1.507 khu vực bỏ phiếu của 30 đơn vị bầu cử, cử tri đã tiến hành bầu cử một lần đạt đủ số đại biểu HĐND tỉnh là 75 người (trên cơ sở lựa chọn từ 120 ứng cử viên). Tỷ lệ cử tri tham gia bỏ phiếu cao, trên 928 nghìn người, bằng 99,59% với số phiếu hợp lệ đạt 98,30%. Không có đơn vị bầu cử nào phải tổ chức bầu cử thêm, bầu cử lại do bầu thiếu hoặc sai quy trình bầu cử.   


Đông đảo cử tri là công nhân hăng hái đi bầu cử (Ảnh: Thái Nguyên).


Cụ thể, danh sách những người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Thái Nguyên khóa XIII, nhiệm kỳ 2016-2021 như sau:  

Đơn vị bầu cử số 1

1. Trần Thị Hằng, Bí thư đoàn, Phó Chủ tịch Uỷ ban MTTQ phường Phan Đình Phùng, T.P Thái Nguyên.

2. Bùi Xuân Hoà, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh khoá XII. 

Đơn vị bầu cử số 2

1. Trần Thị Thanh Huệ, giáo viên, Bí thư Đoàn trường Phổ thông Vùng cao Việt Bắc.

2. Trần Quốc Tỏ, Bí thư Tỉnh uỷ Thái Nguyên 

Đơn vị bầu cử số 3

1. Nguyễn Văn Đồng, Phó Chỉ huy trưởng kiêm Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự  tỉnh Thái Nguyên.

2. Phan Thị Thu Hằng, Giám đốc Trung tâm đào tạo theo nhu cầu xã hội, Trường Đại học Nông Lâm (Đại học Thái Nguyên).

3. Vũ Duy Hoàng, Phó Chủ tịch Thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh Thái Nguyên. 

Đơn vị bầu cử số 4

1. Phạm Việt Đức, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Thái Nguyên.

2. Nguyễn Văn Hoàng, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc phường Túc Duyên, T.P Thái Nguyên.

3. Nguyễn Vũ Thanh Thanh, Trưởng khoa Khoa học sự sống, Trường Đại học Khoa học ( Đại học Thái Nguyên). 

Đơn vị bầu cử số 5

1. Nguyễn Thị  Hương, Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Lương Ngọc Quyến, thành phố Thái Nguyên.

2. Nguyễn Minh Quang, Giám đốc Sở Tài chính tỉnh Thái Nguyên.

3. Lê Quang Tiến, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân T.P Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 6

1. Lê Thị Thu An, Bí thư Đảng ủy phường Thịnh Đán.

2. Vũ Hồng Bắc, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh Thái Nguyên.

3.  Nguyễn Hoàng Mác, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố Thái Nguyên. 

Đơn vị bầu cử số 7

1. Đỗ Đức Công, Chánh Thanh tra tỉnh Thái Nguyên.

2. Đoàn Thị Hảo, Bí thư Thành ủy T.P Thái Nguyên.

3. Trần Văn Khương, Trưởng phòng Công tác Hội đồng nhân dân thuộc Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên. 

Đơn vị bầu cử số 8

1. Ngô Quảng Bá, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam T.P Sông Công.

2. Nguyễn Khắc Lâm; Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên. 

Đơn vị bầu cử số 9

1. Phan Mạnh Cường, Trưởng ban Quản lý các Khu công nghiệp tỉnh Thái Nguyên.

2. Dương Xuân Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Sông Công. 

Đơn vị bầu cử số 10

1. Ngô Trung Đình, Chủ tịch Ủy ban MTTQ thị xã Phổ Yên.

2. Phạm Văn Thọ, Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 11

1. Nguyễn Văn Cường, Phó Chủ tịch Hội Doanh nghiệp thị xã Phổ Yên;

2. Lê Văn Tâm, Phó trưởng Ban Kinh tế và Ngân sách Hội đồng nhân dân tỉnh. 

Đơn vị bầu cử số 12

1. Nguyễn Duy Hương, Giám đốc Chi nhánh Thương mại thị xã Phổ Yên.

2. Lê Văn Tuấn, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy.

3. Lê Thanh Tuyết, Bí thư Thị ủy Phổ Yên. 

Đơn vị bầu cử số 13

1. Lưu Đình Đông, Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự thị xã Phổ Yên.

2. Dương Văn Hiến, Trưởng phòng Kinh tế thị xã Phổ Yên.

3. Nguyễn Văn Khoa,  Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Thái Nguyên. 

Đơn vị bầu cử số 14

1. Dương Văn Lượng, Chánh Văn phòng Tỉnh ủy.

2. Mai Thị Thúy Nga, Trưởng ban Pháp chế Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên.

3. Nguyễn Minh Tuấn, Trưởng phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Phú Bình. 

Đơn vị bầu cử số 15

1. Nguyễn Thị Thúy Nga, Phó trưởng Ban Văn hóa - Xã hội Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên.

2. Dương Thị Hồng Nhã, Văn phòng Hội đồng nhân dân và Ủy ban nhân dân huyện Phú Bình.

3. Đinh Hồng Thanh, Bí thư Huyện ủy Phú Bình, Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện Phú Bình. 

Đơn vị bầu cử số 16

1. Trần Văn Ngọc, Công chức Tư pháp hộ tịch Ủy ban nhân dân xã Dương Thành, huyện Phú Bình.

2. Kiều Thị Thao, Trưởng phòng Nội vụ  huyện Phú Bình.

3. Nguyễn Như Tuấn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh Thái Nguyên. 

Đơn vị bầu cử số 17

1. Trịnh Việt Hùng, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh Thái Nguyên.

2. Lê Văn Ký, Giám đốc Công ty TNHH Một thành viên Xi măng Quang Sơn, huyện Đồng Hỷ, tỉnh Thái Nguyên.

3. Bùi Thanh Tâm, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Tuyên giáo Huyện ủy Đồng Hỷ.

Đơn vị bầu cử số 18

1. Phạm Văn Sỹ, Bí thư Huyện uỷ Đồng Hỷ.

2. Nhữ Văn Tâm, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban nhân dân tỉnh Thái Nguyên. 

Đơn vị bầu cử số 19

1. Nguyễn Thị Hà, Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Đồng Hỷ.

2. Ân Văn Thanh, Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 20

1. Hoàng Văn Quý, Phó trưởng Ban Dân tộc Hội đồng nhân dân tỉnh Thái Nguyên.

2. Đặng Xuân Trường, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Võ Nhai. 

Đơn vị bầu cử số 21

1. Phan Thị Phương, Phó Chánh Văn phòng Huyện ủy Võ Nhai;

2. Dương Văn Tiến, Bí thư Tỉnh đoàn Thái Nguyên. 

Đơn vị bầu cử số 22

1. Hoàng Văn Hùng, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy.

2. Trương Thị Kim Thanh, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Đại Từ.

3. Đoàn Bách Thảo, Phó trưởng Phòng Công tác Hội đồng nhân dân, Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh. 

Đơn vị bầu cử số 23

1. Nguyễn Thế Đại, Giám đốc Công ty Cổ phần Đầu tư Xây dựng Thương mại Hội An (huyện Đại Từ)

2. Hà Thị Bích Hồng, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh.

3. Cao Việt  Hùng, Trưởng ban Tổ chức Huyện uỷ Đại Từ. 

Đơn vị bầu cử số 24

1. Nguyễn Thị Loan, Trưởng phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Đại Từ.

2. Nguyễn Văn Mậu, Trưởng ban Kinh tế và Ngân sách Hội đồng nhân dân tỉnh. 

Đơn vị bầu cử số 25

1. Vi Thị Chung, Trưởng ban Văn hóa - Xã hội Hội đồng nhân dân tỉnh.

2. Lê Kim Phúc,  Bí thư Huyện uỷ Đại Từ. 

Đơn vị bầu cử số 26

1. Nguyễn Thu Hương, Phó trưởng Phòng Nội vụ huyện Phú Lương.

2. Nguyễn Đức Lực, Phó trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy.

3. Lê Thị Thúy Nguyên, Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn huyện Phú Lương.

Đơn vị bầu cử số 27

1. Hà Thị Hường, Chánh Văn phòng Huyện ủy Phú Lương.

2. Phạm Hoàng Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy. 

Đơn vị bầu cử số 28

1. Nguyễn Thị Mai, Bí thư Huyện ủy Phú Lương.

2. Nguyễn Thanh Tùng, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban MTTQ tỉnh Thái Nguyên.

Đơn vị bầu cử số 29

1. Chu Thị Thúy Hà, Bí thư Đảng ủy xã Kim Phượng, huyện Định Hóa.

2. Phạm Thái Hanh,  Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Thái Nguyên.

3. Lương Văn Lành, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện Định Hóa. 

Đơn vị bầu cử số 30

1. Nguyễn Thị Quỳnh Hương, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh Thái Nguyên.

2. Nguyễn Thái Nam, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Định Hóa.

Trước đó, sáng 29-5, tại 37 đơn vị phải tổ chức bầu thêm đại biểu HĐND cấp xã nhiệm kỳ 2016-2021 (do bầu cử lần đầu chưa đủ 2/3 số đại biểu ấn định), Ủy ban Bầu cử cấp xã đã tổ chức bầu cử thêm số đại biểu còn thiếu. Trong đó, số lượng đơn vị phải bầu cử thêm gồm: Huyện Đại Từ, 15 đơn vị; huyện Phú Bình 7 đơn vị; huyện Định Hóa và huyện Đồng Hỷ mỗi địa phương 4 đơn vị; Thị xã Phổ Yên 3 đơn vị; T.P Sông Công 2 đơn vị; huyện Phú Lương và huyện Võ Nhai mỗi địa phương 1 đơn vị.

Phương Anh (th)

TIN LIÊN QUAN

  Ý kiến bình luận
Họ và tên
Email
Lời bình
Xác thực